Idan kun lura akwai yuwuwar samun matsala game da birki to tabbas kuna son yin aiki da sauri saboda wannan na iya haifar da lamuran aminci kamar birki mara amsa da ƙara nisan birki.

Lokacin da ka danna fedalin birki wannan yana watsa matsa lamba zuwa babban silinda wanda sannan ya tilasta ruwa tare da layin birki kuma ya shigar da injin birki don taimakawa jinkirin ko dakatar da motarka.

Ba dukkan layukan birki suke bi ba iri ɗaya don haka adadin lokacin da za a ɗauka don maye gurbin layin birki na iya bambanta, amma gabaɗaya, zai ɗauki ƙwararrun makanike kusan awanni biyu don cirewa da maye gurbin tsoffin layin birki da fashe.

Ta yaya kuke Sauya Layin Birki? 

Makaniki zai buƙaci tada motar tare da jack kuma ya cire layukan birki mara kyau tare da yankan layi, sannan ya sami sabon layin birki kuma ya lanƙwasa shi don samar da siffar da ake buƙata don dacewa da abin hawan ku.

Da zarar an yanke sabbin layukan birki daidai tsayin da ya dace za su buƙaci a saukar da shi sannan a shigar da kayan aiki zuwa ƙarshen layin kuma a yi amfani da kayan aikin wuta don kunna su.

Sa'an nan da zarar an shigar da kayan aiki sabon birki za a iya saka shi a cikin motar ku kuma a kiyaye shi.

A ƙarshe, za su cika babban tafki na Silinda da ruwan birki don su iya zubar da birki don cire duk wani kumfa na iska don haka ba shi da lafiya a tuƙi. Suna iya amfani da kayan aikin dubawa a ƙarshe don bincika babu wasu batutuwa sannan an gama sabbin layin birki.

Idan kuna ƙoƙarin maye gurbin layukan birki naku yana iya zama kamar aiki mai sauƙi, amma yana buƙatar takamaiman kayan aikin da injiniyoyi ke amfani da su don daidaitawa da amintar sabbin layukan birki a cikin abin hawan ku don kyakkyawan aiki.

Samun birki mai aiki ba kawai mahimmancin lafiyar ku bane, har ma yana kare kowa da kowa akan hanya. Idan birkin abin hawan ku baya aiki yadda ya kamata to layukan birki na iya lalacewa kuma su haifar da rashin aiki.

Samun maye gurbin layukan birki bai kamata ya ɗauki fiye da awanni 2 ba kuma muhimmin ɓangare ne na tsarin birkin abin hawan ku don haka kada ku yi jinkirin samun maye gurbinsu.

Wani lokaci za ka iya samun batun ba ya kwanta da layukan birki amma fayafai da fayafai ne ke da laifi, ko babban silinda idan kana da ruwan birki da ya wuce kima. Ko da menene batun, yawanci ana iya gyara su cikin sauƙi ko kuna yin shi da kanku ko neman taimakon ƙwararru.

DFS (1)
DFS (2)

Lokacin aikawa: Nov-02-2022