Menene zai faru idan ba a maye gurbin tace man fetur na dogon lokaci ba?
Lokacin tuƙi mota, dole ne a kiyaye kayan amfani akai-akai da sabunta su. Daga cikin su, wani nau'i mai mahimmanci na kayan amfani shine masu tace man fetur. Tun da tace mai yana da tsawon sabis fiye da tace mai, wasu masu amfani da rashin kulawa na iya mantawa don maye gurbin wannan bangare. To me zai faru idan tace man ya yi datti, bari mu duba.
Duk wanda ke da ɗan ilimin tsarin man fetur na mota ya san cewa idan ba a canza matatar mai na dogon lokaci ba, injin zai sami matsala kamar wahalar farawa ko raguwar wutar lantarki saboda rashin wadataccen mai. Duk da haka, illolin da aka yi amfani da man tacewa akan lokaci ya fi na abubuwan da aka ambata a sama. idan matatar mai ta gaza, to zai yi hatsari ga famfon mai da allura!
Tasiri ga famfo mai
Da farko dai, idan matatar mai ta yi aiki na tsawon lokaci, za a toshe ramukan tacewa da ƙazanta a cikin mai, kuma man ba zai gudana cikin sauƙi a nan ba. A tsawon lokaci, sassan tuƙi na famfon mai za su lalace saboda aiki mai ɗaukar nauyi na dogon lokaci, yana rage rayuwa. Ci gaba da aiki na famfo mai a ƙarƙashin yanayin cewa an toshe kewayen mai zai sa nauyin motar a cikin famfo mai ya ci gaba da karuwa.
Mummunan tasirin aiki mai nauyi na dogon lokaci shine cewa yana haifar da zafi mai yawa. Famfotin mai yana haskaka zafi ta hanyar tsotse man fetur da barin mai ya gudana ta cikinsa. Rashin ƙarancin man fetur da ke haifar da toshewar tace mai zai yi tasiri sosai ga tasirin zafi na famfo mai. Rashin isasshen zafi zai rage aikin injin famfo mai, don haka yana buƙatar fitar da ƙarin iko don biyan buƙatun mai. Wannan muguwar da'irar ce wacce za ta rage rayuwar famfon mai mahimmanci.
Tasiri ga tsarin allurar mai
Baya ga cutar da famfon mai, gazawar tace mai na iya lalata tsarin allurar mai na injin. Idan an canza matatar mai na dogon lokaci, tasirin tacewa zai zama mara kyau, yana haifar da abubuwa da yawa da ƙazanta da man zai ɗauka zuwa tsarin allurar mai, yana haifar da lalacewa.
Wani muhimmin sashi na injector na man fetur shine bawul ɗin allura. Ana amfani da wannan madaidaicin ɓangaren don toshe ramin allurar mai lokacin da ba a buƙatar allurar mai. Lokacin da aka buɗe bawul ɗin allura, man da ke ɗauke da ƙarin ƙazanta da ɓangarorin zai matse ta cikinsa a ƙarƙashin aikin babban matsin lamba, wanda zai haifar da lalacewa da tsagewa akan farfajiyar mating tsakanin bawul ɗin allura da ramin bawul. Abubuwan da suka dace daidai da buƙatun a nan suna da girma sosai, kuma lalacewa na bawul ɗin allura da ramin bawul zai sa mai ya ɗigo a cikin silinda ci gaba. Idan abubuwa suka ci gaba da tafiya haka, injin zai yi ƙararrawa saboda mahaɗin yana da wadata sosai, kuma silinda mai tsananin digowa ma na iya ɓacewa.
Bugu da ƙari, yawan abubuwan da ke cikin ƙazantar man fetur da ƙarancin ƙarancin mai zai haifar da ƙarancin konewa da kuma samar da adadi mai yawa na carbon adibas a cikin ɗakin konewar injin. Wani ɓangare na ajiyar carbon zai manne da bututun bututun mai na injector wanda ya shimfiɗa cikin silinda, wanda zai ƙara yin tasiri ga tasirin allurar man da kuma haifar da muguwar zagayowar.
Lokacin aikawa: Oktoba-19-2021